Pinagsanib na aralin sa pamumuhay at pisikal na edukasyon. Pinagsamang aralin sa mga agham ng buhay, biology at pisikal na edukasyon "Babala: AIDS!" (ika-8 baitang). Pagtatanghal "Mag-ingat sa Apoy".

Pinagsanib na buod ng aralin

sa pisikal na edukasyon at kaligtasan sa buhay sa ika-9 na baitang

"Isang Araw sa Hukbo"

Kailangan mong makisali sa pisikal na ehersisyo

lahat. Kung wala ito, hindi

pag-uusap tungkol sa isang malusog na pamumuhay.

( )

Layunin ng aralin:

    Pag-unlad ng mga pisikal na katangian na kinakailangan para sa serbisyo militar sa ranggo ng Armed Forces ng Russian Federation;

    Pag-unlad ng mga pisikal na katangian at kasanayan upang magbigay ng pangunang lunas sa mga sitwasyong pang-emergency.

    Ang pagbuo ng isang mahusay na bilugan na pisikal na binuo na personalidad, na may kakayahang aktibong gamitin ang mga halaga ng pisikal na kultura upang palakasin at pangmatagalang mapanatili ang sariling kalusugan, i-optimize ang aktibidad sa trabaho at ayusin ang aktibong libangan.

Layunin ng aralin:

    Pagpapalakas ng kalusugan, pagbuo ng mga pangunahing pisikal na katangian (pisikal na pagtitiis, lakas, liksi), mga kasanayan sa militar-praktikal at pagtaas ng mga kakayahan sa pagganap ng katawan;

    Ang pagtaas ng interes sa mga mag-aaral sa propesyon ng tagapagtanggol ng Fatherland;

    Pagbubuo ng isang kultura ng mga paggalaw, pagpapayaman ng karanasan sa motor ehersisyo na may pangkalahatang oryentasyon sa pag-unlad at pagwawasto, mga teknikal na aksyon at pamamaraan ng pangunahing palakasan;

    Pagsasanay sa mga kasanayan at kakayahan sa pisikal na edukasyon at mga aktibidad sa kalusugan at palakasan, independiyenteng organisasyon ng mga pisikal na ehersisyo;

    Upang linangin ang moral-volitional, sikolohikal na katangian ng indibidwal, pagkamakabayan at pagmamahal sa Ama.

Lokasyon: gym

Sa panahon ng mga klase.

Pagbubuo, pagbati.

Ngayon kami ay nagsasagawa ng isang hindi pangkaraniwang pinagsama-samang aralin - kapag ang kaligtasan sa buhay at pisikal na edukasyon ay magkasama.Ito ay isang aralin sa palakasan ng militar na "Isang Araw sa Hukbo". Nagkataon, ang aming aralin ay nagaganap sa bisperas ng pista opisyal noong Pebrero 23, sa Russia na tradisyonal na ipinagdiriwang ang Defender of the Fatherland Day, na karaniwan nang tinatawag ng marami na Araw ng Hukbong Sobyet.

Ngayon ay ipapakita mo ang kaalaman na iyong nakuha sa mga aralin sa kaligtasan sa buhay at ipapakita ang iyong mga pisikal na kakayahan, na iyong binuo sa mga aralin sa pisikal na edukasyon.

Bahagi ng aralin

Nilalaman ng aralin

Dosis

WMD

BAHAGI NG PAGHAHANDA (10-12)

Pagbuo, ulat, pagbati, mensahe ng mga layunin ng aralin

30 - 1

Suriin ang availability uniporme sa palakasan, pagkilala sa mga pasyente

Lumiko sa pwesto: “Kanan!”, “Kaliwa!”,

“Sa buong paligid!”

Ipatupad ang mga utos nang malinaw, sundin tamang execution

Mga pagbabago mula 1st rank hanggang 2nd.

Magbayad para sa 1st - 2nd! "Bumuo sa dalawang linya!", "Bumuo sa isang linya!"

Mga pagbabago mula sa isang linya ng 1 hanggang 3

Magbayad para sa 1st - 3rd! "Form sa tatlong ranggo!", "Form sa isang ranggo!"

30 – 1

Ang mga una ay gumawa ng isang kanang hakbang, isang kaliwang hakbang sa gilid at ilagay ang kanan

Ang una ay gumawa ng isang kanang hakbang, ang kaliwang hakbang sa gilid at ang kanan ay inilagay, ang ika-2 ay nasa lugar, ang ika-3 hakbang ay ang kaliwa pabalik, ang kanang hakbang sa kanan at ang kaliwa ay nakalagay

Naglalakad

- regular

- sa isang half-squat, mga kamay sa sinturon

- sa isang buong squat, mga kamay sa likod ng iyong ulo

1 – 1,5

40 m

40 m

30 m

Huwag mawalan ng ayos

Diretso sa likod, diretsong tumingin

Huwag bumangon, huwag tumalon

Takbo

- karaniwan

- kanang side step

- pareho sa kaliwang bahagi

- pabalik pasulong

- pahilis na may acceleration

2 – 4

30 – 1

20-30 m

20-30 m

20–30 m

Huwag maubusan ng order

Mga kamay sa harap mo, ihakbang ang iyong mga paa nang mas madalas, i-coordinate ang iyong mga kamay at paa

Tumingin sa iyong kaliwang balikat

Maabutan na may tumatakbo sa unahan

1 - mga braso sa gilid

2 - pataas

3 - sa mga gilid

4 – i.p.

6 - 8 beses

1-2 paghinga

3-4 buong pagbuga, huwag pigilin ang iyong hininga

Gumagalaw na switchgear sa labas

1. I.P. - mga kamay sa gilid

1-4 – pabilog na paggalaw sa dugtungan ng pulso

1-4 – sa siko

1-4 - sa balikat

parehong likod

2. I.P. - mga kamay sa harap ng dibdib

1-2 - mga paghatak ng kamay

3-4 - pataas

pareho sa kaliwa

3. I.P. – naka-lock ang mga kamay sa harap ng dibdib

1 - mga kamay pasulong

2 - itaas ang mga kamay

3-4 - pareho

4. I.P. - mga kamay sa harap ng dibdib

1 – kaliwang hakbang, iikot ang katawan sa kaliwa

2 – hakbang pakanan lumiko pakanan

5. I.P. – o.s.

1 - hakbang kanang ikiling sa kanang binti

2 – i.p.

3-4 – pareho sa kaliwa

6. I.P. – o.s.

1 – kanang lunge, mga kamay sa tuhod

2 – i.p.

3-4 – pareho sa kaliwa

2 beses

6-8 beses

6-8 beses

6-8 beses

6-8 beses

6-8 beses

Magsagawa ng mga pabilog na paggalaw sa buong amplitude, makinig sa bilang nang hindi nawawala ang track

Magsagawa ng mga jerks nang masigla, tuwid ang braso

Ituwid ang iyong mga braso nang lubusan

Ang koordinasyon ng mga kamay at paa ay hindi nawawala sa kaayusan

Ang ikiling ay ginawa para sa bawat hakbang, huwag yumuko ang iyong mga tuhod, hawakan ang iyong mga daliri sa paa

Isagawa ang lunge nang mas malalim, nang tuwid ang likod na binti. Panatilihing tuwid ang iyong mga balikat.

7. I.P. - mga kamay pasulong

1 – indayog pakaliwa upang hawakan ang palad kanang kamay

2 – i.p.

3-4 - pareho sa kabilang binti.

8. I.P. – nakayukong diin

1 – paglukso ng mga braso

2 - pareho

9. Pag-eehersisyo sa paghinga

1-2 - itaas ang mga kamay

3-4 – ibaba ang kamay

6-8 beses

8-10 beses

6-8 beses

Isagawa ang swing gamit ang isang tuwid na binti. Ang mga braso ay tuwid, tumingin sa harap.

Itulak nang husto hangga't maaari, bantayan ang iyong distansya.

1-2 – huminga

3-4 - buong pagbuga

PANGUNAHING BAHAGI (25-30)

Hatiin ang klase sa dalawang pangkat: bawat pangkat ay may pangalan at motto!!!

Obstacle course

1. Pasulong na pagbabalik-tanaw

2. Tumalon sa isang himnastiko na bangko

3. Pagtagumpayan ang tatlong hadlang

5– 6

Ang mga lalaki ay gumanap ng 3 beses, ang mga babae ay 2 beses.

1st hurdle – tumalon

2nd barrier - pag-akyat

3rd barrier – tumalon

Mag-ehersisyo upang maibalik ang paghinga habang naglalakad

1-2 - itaas ang mga kamay

3-4 – ibaba ang kamay

6-8 beses

1-2 paghinga

3-4 - buong pagbuga

Paglilinis ng mga kagamitan

20 – 30

Pagbibigay ng pangunang lunas

6– 7

Pagsasama-sama ng mga kasanayan sa pagbibigay ng pangunahing pangangalaga at paghahanda upang kumuha ng mga pagsusulit sa pangunahing pangangalaga

Pangkalahatang pisikal na pagsasanay (GPP)

    Paglukso ng lubid

    Flexion-extension ng mga braso habang nakahiga

    Itinaas ang katawan mula sa isang nakahiga na posisyon, mga kamay sa likod ng ulo

3 – 5

Pamamaraan pagsasanay sa circuit

tuhod hanggang dibdib

Koordinasyon ng kamay at paa

Ibaluktot ang iyong mga braso sa tamang anggulo, panatilihing tuwid ang iyong katawan

Umupo nang buo, huwag itaas ang iyong mga takong

Paglilinis ng mga kagamitan

Paramilitary relay races

1. Tumatakbo sa gas mask

Ang mga kalahok ay nakatayo sa isang haligi ng 1, bawat isa ay may isang bag na may gas mask. Sa hudyat, ang unang tao ay nagsuot ng gas mask, tumakbo sa control mark, tumakbo sa paligid nito at ipinasa ang baton sa susunod.

2. Tumatakbo mula sa isang trench patungo sa isa pa

Sa signal, ang unang tao ay tatakbo sa unang linya, hinawakan ito at tatakbo pabalik. Pagkatapos ay tumakbo siya sa susunod na linya, hinawakan at babalik sa pangalawang linya, atbp.

3. Pagbubuhat ng sugatan ng 2 tao

Ang mga kalahok ay nakatayo sa isang haligi ng dalawa na ang kanilang mga braso ay naka-cross sa kanilang mga sarili. Sa hudyat, ang ika-3 kalahok, ang "biktima," ay nakaupo sa kanilang mga braso at ikinakapit ang mga ito sa kanilang mga leeg. Ang mga kalahok ay nagsimulang lumipat sa control mark, tumakbo sa paligid nito at bumalik.

4. Paghahatid ng bala

Ang mga kalahok ay nakatayo sa isang column ng koponan, paisa-isa. Ang una ay may minahan sa kanyang mga kamay. Sa signal, ang unang tao ay tumakbo sa chip, tumakbo sa paligid nito, tumakbo pabalik at ipasa ito sa isa pang kalahok

4 – 5

Hindi ka maaaring tumakbo habang nakasuot ka ng gas mask.

Pindutin ang linya gamit ang iyong kamay, gawin ito nang mabilis at tama

Kumpletuhin ang gawain nang mabilis at tumpak

Ang biktima ay hindi dapat ilagay sa control mark

Ang koponan na nakakumpleto ng gawain nang mas mabilis ang mananalo. Hindi ka maaaring maglagay ng minahan o ipasa ito mula sa kamay hanggang sa kamay.

PANGHULING BAHAGI (2-3)

Klase "Maghiwa-hiwalay!" "Tumayo sa isang linya!"

Konstruksyon, pagbubuod, pagmamarka, pag-uulat ng takdang-aralin. Organisadong pangangalaga.

10 – 20

1 – 1,5

Pumila nang mabilis at malinaw

Markahan ang pinakamahusay sa aralin. Lumabas nang mahinahon sa pagbuo, huwag itulak.

Mga Seksyon: Palakasan sa paaralan at kalusugan ng mga bata

Layunin ng aralin:

  1. Pagsubok sa mga nakuhang kaalaman, kasanayan, at kasanayan sa kaligtasan ng mga mag-aaral sa mga kondisyon ng autonomous na pag-iral.
  2. Pag-unlad ng pag-iisip, ang kakayahang masuri ang mga kakayahan ng isang tao at ang kakayahang makatiis ng mga paghihirap.
  3. Pagpapabuti ng basketball technique
  4. (dribbling, passing, throwing).
  5. Pag-unlad ng liksi, bilis at mga katangian ng lakas.
  6. Paglinang ng pagkaasikaso, disiplina, aktibidad,

Imbentaryo:

  1. Mga Basketball (ayon sa bilang ng mga mag-aaral sa klase)
  2. Maliit na basketball - 4 na mga PC.
  3. Mga hoop - 8 mga PC.
  4. Mga himnastiko na bangko - 2 mga PC.
  5. Cones - 3 mga PC.
  6. Mga bola ng tennis - 3 mga PC.
  7. Skittles - ayon sa bilang ng mga mag-aaral sa klase.
  8. Mga volleyball - puti 3 mga PC, may kulay - 3 mga PC.
  9. Mga cube - 3 mga PC.
  10. Mga bandila - 3 mga PC.
  11. Mga bola ng gamot - 3 mga PC.

Panimulang bahagi.

  1. Konstruksyon, komunikasyon ng mga layunin ng aralin.
  2. Bawat estudyante ay tumatanggap ng basketball.
  3. Tumatakbo habang nagdidribol ng bola (salit-salit sa kanan at kaliwang kamay)
  4. Tumatakbo na may shin overlapping, mataas na hip lift, bola sa mga kamay.
  5. Tumatakbo nang may gilid na hakbang habang dini-dribble ang bola (salit-salit sa kanan at kaliwang kamay).
  6. Half-squat jumps habang dini-dribble ang bola.
  7. Naglalakad na may bola sa iyong mga kamay (sa iyong mga daliri sa paa, sa iyong mga takong, sa loob ng iyong paa)
  8. Naglalakad habang iniikot ang bola sa katawan.
  9. ORU na nakalagay ang bola. (Pag-ikot ng bola sa paligid ng katawan, baluktot, lunges, squats, figure eight sa pagitan ng mga binti).

Pangunahing bahagi.

Ang klase ay nahahati sa 2 koponan - "Robinsons" at "Extreme", lahat mga praktikal na gawain ay ginaganap sa anyo ng mga relay race, ang mga resulta ay naitala sa talahanayan (Appendix No. 1). Ang mga teoretikal na gawain ay ginagawa ng buong koponan, nakatayo sa mesa, sa mga card, gamit ang paraan ng pagsubok (Appendix No. 2).

Tulad ng alam mo, hindi gusto ng kalikasan ang mahina; Samakatuwid, kailangan mong patunayan sa obstacle course na lahat kayo ay malakas, maliksi, at mabilis.

1. Pagtagumpayan ang obstacle course: paglukso gamit ang suporta sa mga kamay sa ibabaw ng isang bangko, pagbabalik-tanaw, salit-salit na paglukso sa kanan at kaliwang binti sa mga hoop.

Kaya, ang mga koponan ay naghiwalay, bawat isa sa kanila ay natagpuan ang kanilang sarili na nag-iisa sa isang hindi pamilyar na kagubatan. Anong mga uri ng autonomous existence ang alam mo? (pinilit at inihanda). Anong mga dahilan ang maaaring magkaroon ng sapilitang autonomous na pag-iral sa mga natural na kondisyon? Sumangguni at sagutin ang mga tanong sa card No. 1

Card No. 1. Mga dahilan para sa sapilitang autonomous na pag-iral.

Kaya, ngayon ay tatandaan natin ang pangunahing pamamaraan ng paglalaro ng basketball - ang dribbling. Isinasagawa ang dribbling gamit ang isang kamay, kaya magpapakita ka ng dribbling sa pagpapalit ng mga kamay, sa pagpapalit ng bola (malaki at maliit), dribbling sa pagpasa ng bola pagkatapos huminto sa isang pagtalon. Ang koponan na unang makatapos ng ehersisyo ay mananalo.

2. Nangunguna basketball.

A) Dribble ang basketball sa marka gamit ang kanang kamay, at pabalik gamit ang kaliwa.

B) Pag-dribbling ng malaking basketball sa marka, at pabalik na may maliit na basketball.

B) Pag-dribbling ng basketball at pagpasa pagkatapos huminto.

At ngayon ay susubukan namin ang iyong mga kakayahan sa physiological: pandinig, mata at visual na memorya. Ang lahat ng mga katangiang ito ay may malaking papel kapwa sa panahon ng laro ng basketball at sa mga kondisyon ng awtonomiya.

Card No. 2. Pagsubok ng mga kakayahan sa physiological

A) Pagdinig. Ang pag-record ng iba't ibang mga tunog ay naka-on at ang mga koponan ay kailangang matukoy kung anong uri ng tunog ito at isulat ang numero sa card.

B) panukat ng mata. Tinutukoy ng mga utos ang distansya sa isang partikular na bagay.

SA) Visual memory. Ang isang kadena ng iba't ibang mga bagay ay inilatag sa harap ng mga koponan: isang kono, bola ng tennis, skittles, volleyball puti, skittles, may kulay na volleyball, maliit na basketball, kubo, malaking basketball, bandila, bola ng gamot. Ang mga koponan ay binibigyan ng 15 segundo upang isaulo, pagkatapos nito ay inilatag ng bawat koponan ang kanilang kadena (lahat ng kinakailangang kagamitan ay nasa basket ng bawat koponan). Ang resulta pagkatapos ng pag-verify ay naitala sa card.

Upang makapagluto ng pagkain at manatiling mainit sa malamig na panahon, ang bawat koponan ay kailangang mangolekta ng panggatong para sa apoy. Ngayon ay magpapakita ka ng dribbling ng bola habang sabay na naglilipat ng mga pin mula sa isang hoop patungo sa isa pa. Gagayahin ng aming mga skittle ang mga troso para sa sunog. Aling koponan ang bubuo ng kanilang apoy nang mas mabilis?

3. Pag-drib ng basketball gamit ang isang bagay sa kabilang kamay.

Sa harap ng bawat koponan, sa layo na 2 m, mayroong isang hoop kung saan ang mga pin ay nakakalat ayon sa bilang ng mga kalahok. Sa layo na 7m mayroong pangalawang hoop. Ang bawat kalahok ay kailangang mag-dribble ng bola, kunin ang pin, at ilipat ito sa pangalawang hoop. Ang basketball ay hindi maaaring hawakan sa dalawang kamay.

Nakumpleto ng mga koponan ang gawain, at ngayon tingnan natin kung alam mo ang mga uri ng apoy at kung alin sa kanila ang mabilis na makakapagpakulo ng tubig.

Card No. 3. Mga uri ng sunog.

Magaling, natapos mo rin ang gawaing ito. Upang hindi manatiling gutom, dapat kayong lahat tumpak na mga arrow. Ngayon ay makikipagkumpitensya tayo sa katumpakan at katumpakan ng paghagis ng basketball. Ipaalala ko sa iyo na ang mga paghagis ay ginagawa gamit ang parehong mga kamay, ang mga binti ay kasama sa trabaho nang sabay-sabay sa pagtuwid ng mga braso, ang mga kamay pagkatapos ng paghagis ay dapat na nakakarelaks at tumingin sa ibaba. Ang bawat koponan ay lumalapit sa sarili nitong ring at pagkatapos ng senyas ay nagsimula silang magpalitan ng mga shot sa ring. Malayang binibilang ng bawat koponan ang mga hit.

4. Magtapon ng basketball sa hoop sa loob ng 1 minuto.

Nagpakita ka ng mahusay na katumpakan, na nangangahulugang hindi ka magugutom. Ngunit upang mabuhay, kailangan mo hindi lamang ng pagkain, kundi pati na rin ng tubig. Ano ang kailangang gawin sa tubig upang ito ay maiinom kung may batis, lawa o hukay sa malapit?

Card No. 4. Tubig para sa autonomous survival.

Bilang isang patakaran, sa panahon ng autonomous survival, ang mga miyembro ng grupo ay ipinapadala nang magkapares upang maghanap ng pagkain, tubig, at scout sa lugar. Ngayon, titingnan natin ang pagkakaugnay ng mga aksyon ng bawat koponan. Hinihiling sa iyo na ipasa ang bola sa paggalaw na may mga hakbang sa gilid sa isang gilid mula sa dibdib, likod - na ang bola ay tumalbog sa sahig.

5. Pagpasa ng basketball nang magkapares mula sa dibdib at tumalbog sa sahig.

At ngayon ang bawat koponan ay mag-uuri ng mga nakakain na kabute at berry Upang mabuhay, kailangan mong malaman kung ano ang maaari mong kolektahin sa kagubatan. Pumunta sa iyong mga mesa at magsimulang magtrabaho.

Card No. 5. Nakakain na mushroom at berries

Sa panahon na ang mga koponan ay nasa isang matinding sitwasyon, malamang na natutunan mong maunawaan ang bawat isa nang perpekto, ngayon ay makikita natin kung paano mo, nakatayo sa isang hanay, isa-isa, ay mabilis at tama na makapasa sa basketball. Ang bola ay ipinasa sa isang alon: pataas, pababa.

6. Ipasa ang basketball sa lugar habang nakatayo sa isang haligi.

Ngayon isipin na ang isang helicopter ay lumilipad sa ibabaw mo at kailangan mong magsenyas para sa tulong

Numero ng card 6. Mga senyales para sa tulong.

Ang mga koponan ay naglalabas ng isang senyas para sa tulong sa mga pin, na nakasulat sa kanilang card, pagkatapos ay dapat na tama ang pangalan ng bawat koponan sa signal ng kabilang koponan at isulat ito sa card.

Panghuling bahagi.

1. Pagbubuod ng teoretikal na bahagi ng aralin. Ang mga koponan ay nagpapalitan ng mga card, suriin kung ang mga gawain ay nakumpleto nang tama, at bilangin ang mga puntos na kanilang nakuha (tamang sagot 1 puntos).

2. Pagbubuod ng praktikal na bahagi ng aralin, ang pinakamahusay na pangkat ay tinutukoy.

3. Pagbubuod ng aralin, pagmamarka, takdang-aralin.

Institusyong pang-edukasyon ng estado ng munisipyo

Sekondaryang paaralan ng Cherchetskaya

Cluster methodological seminar

"Integrated na aralin sa loob ng balangkas ng pagpapatupad ng Federal State Educational Standard"

Pinagsanib na aralin

Nakumpleto ni: Ablets Raisa Ivanovna

Guro sa Kaligtasan sa Buhay

2017

Pinagsanib na aralin

sa pisikal na edukasyon at kaligtasan sa buhay sa ika-6 na baitang

bilang bahagi ng pagpapatupad ng Federal State Educational Standard

"Kaligtasan ng Tao sa Likas na Kapaligiran"

Layunin ng aralin:

  • pagpapalakas ng interdisciplinary na koneksyon sa pagitan ng pisikal na kultura at kaligtasan ng buhay
  • magbukas ng mga bagong prospect sa pagpapaunlad ng kaligtasan sa buhay at pisikal na kultura.

Layunin ng aralin:

  • pagsubok ng mga nakuhang kaalaman, kasanayan, at kasanayan sa kaligtasan ng mga mag-aaral sa mga kondisyon ng autonomous na pag-iral.
  • pag-unlad ng pag-iisip, ang kakayahang masuri ang mga kakayahan ng isang tao at ang kakayahang makayanan ang mga paghihirap.
  • pagpapabuti ng basketball technique
  • (dribbling, passing, throwing).
  • pag-unlad ng liksi, bilis at mga katangian ng lakas.
  • pagyamanin ang pagkaasikaso, disiplina, aktibidad,
  • kontrol sa kaalaman at kasanayan ng mga mag-aaral sa paksang "Autonomous na pag-iral ng mga tao sa natural na kondisyon"

Pagbuo ng UUD.

Personal:

1. Lumikha ng mga kondisyon upang matiyak ang matagumpay na mga aktibidad ng bata.

2. Bumuo ng mga responsableng relasyon para sa isang karaniwang layunin.

3. Emosyonal na kaginhawahan at pisikal na kaligtasan.

Regulatoryo:

1. Pagpipigil sa sarili at pagtatasa sa sarili ng mga aktibidad.

2. Upang matulungan ang mga mag-aaral na bumuo ng karanasan sa pagtatakda ng kanilang mga layunin mga aktibidad na pang-edukasyon sa ilalim ng gabay ng isang guro.

3. Kontrolin ang emosyonal na estado ng mga bata upang malutas ang iba't ibang mga problema.

Cognitive:

1. Naisasagawa nang wasto ang mga takdang-aralin ng guro.

2. Magagawang ilapat at buuin ang nakuhang kaalaman at kasanayan.

3. Paghambingin at pag-uri-uriin pisikal na katangian.

Komunikatibo:

1. Magsagawa ng kontrol sa isa't isa, sapat na masuri ang pag-uugali ng isa, makipag-ugnayan at maglapat ng iba't ibang posisyon sa pakikipag-ugnayan, kapwa sa indibidwal at sa mga grupo.

2. Ligtas na paglutas ng mga salungatan sa paglalaro.

3. Kooperasyong pang-edukasyon sa guro at mga mag-aaral.

Mga nakaplanong resulta:

Upang maunawaan na ang mga pisikal na katangian ay kinakailangan sa mga kondisyon ng sapilitang autonomous na pagkakaroon ng isang tao sa natural na kapaligiran;

Kakayahang independiyenteng ayusin ang mga aktibidad ng pangkat.

Uri ng aralin: Aralin sa pagpapaunlad ng mga kasanayan at kakayahan (aralin sa workshop)

Lokasyon: gym

Imbentaryo at kagamitan:basketball, cube, volleyball, hoops, skittles, gymnastic na mga bangko, mga task card, sipol, segundometro, mga sertipiko.

Sa panahon ng mga klase.

Panimulang bahagi:

Konstruksyon;

Sinusuri ang pagkakaroon ng kasuotang pang-isports;

Pagkilala sa mga lumiban;

Pagbati

Guro sa kaligtasan ng buhay: Ngayon ay nagsasagawa kami ng hindi pangkaraniwang pinagsama-samang aralin sa Mga Pangunahing Kaligtasan sa Buhay at Edukasyong Pisikal, na nakatuon sapagsubok ng nakuhang kaalaman, kasanayan, kasanayan sa kaligtasan sa mga kondisyon ng autonomous na pag-iral, pagpapabuti ng pamamaraan ng paghawak ng basketball.

Upang magsimula, magsasagawa kami ng mga pangkalahatang pagsasanay na sinasabayan ng musika.

Guro ng Pisikal na Edukasyon:

Pinipili ng guro mula sa mga mag-aaral ang gagawa ng mga pagsasanay.

Pangunahing bahagi

Ang klase ay nahahati sa 2 mga koponan - "Robinsons" at "Extremals", lahat ng mga praktikal na gawain ay ginaganap sa anyo ng mga karera ng relay, ang mga resulta ay naitala sa isang talahanayan. Ang mga teoretikal na gawain ay ginagawa ng buong koponan, nakatayo sa mesa, sa mga kard,

Tulad ng alam mo, hindi gusto ng kalikasan ang mahina; Samakatuwid, kailangan mong patunayan sa obstacle course na lahat kayo ay malakas, maliksi, at mabilis.

1. Pagtagumpayan ang obstacle course:

Paglukso gamit ang suporta sa mga kamay sa ibabaw ng isang bangko, pagbabalik-tanaw, salit-salit na paglukso sa kanan at kaliwang paa sa mga hoop.

Kaya, ang mga koponan ay naghiwalay, bawat isa sa kanila ay natagpuan ang kanilang sarili na nag-iisa sa isang hindi pamilyar na kagubatan. Anong mga uri ng autonomous existence ang alam mo? (pinilit at inihanda). Anong mga dahilan ang maaaring magkaroon ng sapilitang autonomous na pag-iral sa mga natural na kondisyon? Sumangguni at sagutin ang mga tanong sa card No. 1.

Card No. 1. Mga dahilan para sa sapilitang autonomous na pag-iral.

Kaya, ngayon ay tatandaan natin ang pangunahing pamamaraan ng paglalaro ng basketball - ang dribbling. Isinasagawa ang dribbling gamit ang isang kamay, kaya magpapakita ka ng dribbling na may pagbabago ng mga kamay, na may pagpapalit ng mga bola (malaki at maliit), dribbling sa pagpasa ng bola pagkatapos huminto sa isang pagtalon.Ang koponan na unang makatapos ng ehersisyo ay mananalo.

2. Pag-dribbling ng basketball.

A) Dribble ang basketball sa marka gamit ang kanang kamay, at pabalik gamit ang kaliwa.

B) Pag-dribbling ng basketball at pagpasa pagkatapos huminto.

At ngayon ay susubukan namin ang iyong mga kakayahan sa physiological: pandinig, mata at visual na memorya. Ang lahat ng mga katangiang ito ay may malaking papel kapwa sa panahon ng laro ng basketball at sa mga kondisyon ng awtonomiya.

Card No. 2. Pagsubok ng mga kakayahan sa physiological

A) Pagdinig. Ang pag-record ng iba't ibang mga tunog ay naka-on at ang mga koponan ay kailangang matukoy kung anong uri ng tunog ito at isulat ang numero sa card.

B) panukat ng mata. Tinutukoy ng mga utos ang distansya sa isang partikular na bagay.

B) Visual memory. Ang isang hanay ng iba't ibang mga bagay ay inilatag sa harap ng mga koponan: isang kono, isang bola ng tennis, isang pin, isang puting volleyball, isang pin, isang may kulay na volleyball, isang maliit na basketball, isang kubo, isang malaking basketball, isang bandila, isang bola ng gamot. Ang mga koponan ay binibigyan ng 15 segundo upang isaulo, pagkatapos nito ay inilatag ng bawat koponan ang kanilang kadena (lahat ng kinakailangang kagamitan ay nasa basket ng bawat koponan). Ang resulta pagkatapos ng pag-verify ay naitala sa card.

Upang makapagluto ng pagkain at manatiling mainit sa malamig na panahon, ang bawat koponan ay kailangang mangolekta ng panggatong para sa apoy. Ngayon ay magpapakita ka ng dribbling ng bola habang sabay na naglilipat ng mga pin mula sa isang hoop patungo sa isa pa. Gagayahin ng aming mga skittle ang mga troso para sa sunog. Aling koponan ang bubuo ng kanilang apoy nang mas mabilis?

3. Pag-drib ng basketball gamit ang isang bagay sa kabilang kamay.

Sa harap ng bawat koponan, sa layo na 2 m, mayroong isang hoop kung saan ang mga pin ay nakakalat ayon sa bilang ng mga kalahok. Sa layo na 7m mayroong pangalawang hoop. Kailangang i-dribble ng bawat kalahok ang bola, kunin ang pin, at ilipat ito sa pangalawang hoop. Ang basketball ay hindi maaaring hawakan sa dalawang kamay.

Nakumpleto ng mga koponan ang gawain, at ngayon tingnan natin kung alam mo ang mga uri ng apoy at kung alin sa kanila ang mabilis na makapagpakulo ng tubig.

Card No. 3. Mga uri ng sunog.

Magaling, natapos mo rin ang gawaing ito. Upang hindi magutom, dapat kayong lahat ay matalas na tagabaril. Ngayon ay makikipagkumpitensya tayo sa katumpakan at katumpakan ng paghagis ng basketball. Ipaalala ko sa iyo na ang mga paghagis ay ginagawa gamit ang parehong mga kamay, ang mga binti ay kasama sa trabaho nang sabay-sabay sa pagtuwid ng mga braso, ang mga kamay pagkatapos ng paghagis ay dapat na nakakarelaks at tumingin sa ibaba. Ang bawat koponan ay lumalapit sa sarili nitong ring at pagkatapos ng senyas ay nagsimula silang magpalitan ng mga shot sa ring. Ang bawat koponan ay malayang nagbibilang ng mga hit.

4. Magtapon ng basketball sa hoop sa loob ng 1 minuto.

Nagpakita ka ng mahusay na katumpakan, na nangangahulugang hindi ka magugutom. Ngunit upang mabuhay, kailangan mo hindi lamang ng pagkain, kundi pati na rin ng tubig. Ano ang kailangang gawin sa tubig upang ito ay maiinom kung may batis, lawa o hukay sa malapit?

Card No. 4. Tubig para sa autonomous survival.

Bilang isang patakaran, sa panahon ng autonomous survival, ang mga miyembro ng grupo ay ipinapadala nang magkapares upang maghanap ng pagkain, tubig, at scout sa lugar. Ngayon, titingnan natin ang pagkakaugnay ng mga aksyon ng bawat koponan. Hinihiling sa iyo na ipasa ang bola sa paggalaw na may mga hakbang sa gilid sa isang gilid mula sa dibdib, likod - na ang bola ay tumalbog sa sahig.

5. Pagpasa ng basketball nang magkapares mula sa dibdib at tumalbog sa sahig.

At ngayon ang bawat koponan ay kailangang hulaan ang isang crossword puzzle at isang keyword, na binibigyan ng 5 minuto.

Card No. 5. Crossword "Manlalakbay"

Sa panahong ang mga koponan ay nasa isang matinding sitwasyon, malamang na natutunan mong maunawaan ang bawat isa nang perpekto, makikita natin kung paano mo, nakatayo sa isang hanay, isa-isa, ay mabilis at tama na makapasa sa basketball. Ang bola ay ipinasa sa isang alon: pataas, pababa.

6. Ipasa ang basketball sa lugar habang nakatayo sa isang haligi.

Ngayon isipin na ang isang helicopter ay lumilipad sa ibabaw mo at kailangan mong magsenyas para sa tulong

Numero ng card 6. Mga senyales para sa tulong.

Ang mga koponan ay naglabas ng isang senyas para sa tulong sa mga pin, na nakasulat sa kanilang card, pagkatapos ay dapat na tama ang pangalan ng bawat koponan sa signal ng kabilang koponan at isulat ito sa card.

7. Kumpetisyon "Marching Song"(takdang aralin)

Panghuling bahagi.

1. Pagbubuod ng teoretikal na bahagi ng aralin. Ang mga koponan ay nagpapalitan ng mga card, suriin kung ang mga gawain ay nakumpleto nang tama, at bilangin ang mga puntos na kanilang nakuha (tamang sagot 1 puntos).

2. Pagbubuod ng praktikal na bahagi ng aralin, ang pinakamahusay na pangkat ay tinutukoy.

3. Pagbubuod ng aralin, pagmamarka, pagbibigay ng mga sertipiko. Pagninilay.

- Guys, anong mga gawain ang itinakda natin para sa ating sarili sa simula ng aralin?(Mga sagot ng mga bata)

- Sa palagay mo ba ay nakamit natin ang layuning ito?

Iminumungkahi kong punan ang column 2 ng talahanayan.

Pagninilay

Pagtanggap "Pagpipilian"

Nagtrabaho ako sa klase

aktibo, pasibo

Sa pamamagitan ng aking trabaho sa klase I

nasisiyahan, hindi nasisiyahan

Ang aralin ay tila sa akin

maikli, mahaba

Para sa aralin I

hindi pagod, pagod

Ang mood ko

bumuti, lumala

Ang materyal ng aralin para sa akin ay

malinaw, hindi malinaw

kawili-wili, boring

kapaki-pakinabang, walang silbi

Takdang aralin:

mga pangunahing kaalaman sa kaligtasan ng buhay - Sa bahay, kailangan mong ulitin ang lahat ng ating napag-usapan at ginawa ngayon sa klase at, nang nakapag-iisa o sa isang grupo, lumikha ng isang memo-booklet"Ano ang gagawin kung mawala ka sa kagubatan."Ang memo ay maaaring isumite sa elektronikong paraan. Sisimulan natin ang susunod na aralin sa isang kompetisyon-pagtatanghal ng mga memo-booklet.

Pisikal na kultura- pagbutihin ang pamamaraan ng paghawak ng bola ng basketball

Tapos na ang lesson. Salamat sa lahat para sa iyong aktibong pakikilahok dito!


Parkhomenko Yulia Valerievna

Hilagang Ossetia-Alania, nayon ng Kalininsky

MBOU OOSH Kalininsky village

Pinagsanib na aralin sa pisikal na edukasyon at kaligtasan sa buhay gamit ang ICT"Pagpapahusay sa pagtakbo kasama mataas na simula. Pagsasama-sama ng kaalaman ng mga mag-aaral sa mga pangunahing kaalaman kaligtasan ng buhay at mga aksyon ng tao sa mga kondisyon ng autonomous na pag-iral sa kalikasan."

Pisikal na pagsasanay

ika-6 na baitang

Target:

    pagpapalakas ng interdisciplinary na koneksyon sa pagitan ng pisikal na kultura at kaligtasan ng buhay

    magbukas ng mga bagong prospect sa pagpapaunlad ng kaligtasan sa buhay at pisikal na kultura.

Mga gawain:

    linangin ang interes sa pakikilahok sa mga pangmasang kaganapan sa palakasan;

    palakasin ang tiwala ng mga bata sa kanilang mga kakayahan at kaalaman;

    pagpapalaki ng pagmamahal sa isports at malusog na imahe buhay.

Uri ng aralin: pagpapabuti ng aralin

Lokasyon: gym

Imbentaryo at kagamitan: projector, flag, bola, hoops, chips, pens, easel.

Sa panahon ng mga klase.

p/p

Nilalaman ng aralin

Oras

Dosis

Mga tagubilin sa organisasyon at pamamaraan

ako

Panimulang bahagi

6 min

Konstruksyon, komunikasyon ng mga gawain

1 min

Ang opisyal ng tungkulin ay nagsusumite ng ulat tungkol sa kahandaan ng klase para sa aralin

Gumagalaw na switchgear sa labas

    Naglalakad na salit-salit sa liwanag na pagtakbo. Habang naglalakad, gumulong mula sakong hanggang paa, iangat ang iyong katawan nang mas mataas (sa loob ng 2-3 minuto).

    I. p. - mga kamay sa harap ng dibdib. 1 – 2 – dalawang hakbang, double jerk na may mga siko sa likod; 3–4 – dalawang hakbang, mga braso sa gilid, mga palad pataas, at isang dobleng pag-urong pabalik na may tuwid na mga braso; 5–8–pareho, ngunit sa bilang na 7–8 kamay pataas (ulitin 4–6 beses).

    Naglalakad na may lunges, talbog na pag-indayog ng katawan, nakapatong ang iyong mga kamay sa iyong tuhod. 1–2 - lunge gamit ang kanang kamay; 3–4 – left lunge na gumagalaw sa isang bilog (ulitin 8–12 beses).

    I. p. – malawak na tindig na nakaharap sa gitna, mga braso sa gilid. 1–3 - tatlong spring inclinations - sa kaliwang binti, tuwid, sa kanang binti; 4 – ituwid, braso sa mga gilid, lumiko sa kanan; 5 - 8 - pareho, simulan ang mga liko gamit ang kanang binti at pagkatapos ay i-on ang kaliwang binti (ulitin 6 - 8 beses).

    I. p. Suporta, nakaupo sa likod, nakayuko ang mga binti, nakataas ang pelvis. Gumalaw sa suporta habang ang iyong mga paa ay pasulong nang 30–50 at gumawa ng 2–3 paghinto upang magpahinga.

    Ang paglalakad nang may katawan ay lumiliko sa kaliwa at kanan, libreng pag-indayog ng mga braso sa direksyon ng pagliko (ulitin 16–20 beses).

    I. p. - itaas ang mga kamay. 1 - mga braso pasulong, i-ugoy ang kanang binti pasulong hanggang sa mahawakan ng daliri ang palad; 2 – kanang hakbang, itaas ang braso, 3 – 4 – pareho sa kaliwang paa (ulitin 12–16 beses).

    Kahaliling paglukso sa kanan at kaliwang binti, baluktot ang swing leg pasulong at pasulong na pabilog na paggalaw gamit ang mga braso (3 - 4 na serye ng 10 - 12 na paglukso, na kahalili ng paglalakad.)

5 minuto

Bantayan ang iyong paghinga.

Panatilihin ang iyong distansya

Bigyang-pansin ang pustura: ang posisyon ng ulo, likod, balikat, braso kapag nagsasagawa ng mga pangkalahatang pagsasanay sa pag-unlad.

II

Pangunahing bahagi.

Sabihin sa amin ang tungkol sa pag-unlad ng kumpetisyon. Ginagawa ng dalawang koponan ang mga gawaing ito para sa bilis at katumpakan. Ang pangkat na nakakumpleto ng gawain 1 ay tumatanggap ng 1 puntos, ang koponan na may pinakamaraming puntos ang mananalo.

Ginagawa ng mga mag-aaral ang lahat ng mga gawain mula sa isang mataas na simula, na sinusubaybayan ang kawastuhan ng pagkumpleto.

1 relay race.

Ang mga mag-aaral na may relay baton ay tumakbo sa chip (distansya 15-20m), tumakbo sa paligid nito, at bumalik. Pagpasa ng wand sa susunod.

2 gawain . Presentasyon 3 slide

Ang mga mag-aaral mula sa parehong koponan ay lumalapit sa projector at mga easel. Ang uri ng hike (isang araw, maraming araw) ay iginuhit ng lot. Sa screen ay isang listahan ng mga item na kailangan para sa paglalakbay. Dapat isulat ng bawat pangkat ang mga pangangailangan para sa napiling uri ng paglalakad. Limitado ang oras (1.5 min.)

3rd relay.

Ang mga mag-aaral ay tumakbo sa unang hoop, kunin ang bola, ilagay ito sa pangalawang hoop, lumiko sa koponan, ipapasa ang baton sa susunod.

4 gawain . Presentasyon 4 slide

Ang mga mag-aaral mula sa magkabilang koponan ay lumapit sa projector. Sa pamamagitan ng pagguhit ng maraming, napili ang uri ng oryentasyon. Ang oras para sa talakayan ay limitado (1 minuto). Pagtanggap ng mga sagot.

Presentasyon 5 slide.

Pag-usapan ang lokal na oryentasyon. Pinipili ng guro ang anumang palatandaan at itatalaga ito sa pangkat sa kanyang sariling pagpapasya.

5th relay.

Nagpe-perform ang mga estudyante shuttle run 6*6*9*9 m, ipinapasa ang baton sa susunod.

6 gawain . Presentasyon 6 slide

Ang mga mag-aaral mula sa parehong koponan ay lumapit sa projector at easel. Nasa screen ang mga salik na pumipigil sa iyo na matagumpay na makayanan ang isang matinding sitwasyon sa kalikasan. Kailangang itugma ng mga mag-aaral ang mga kahulugan sa mga pangalan ng mga salik. Ang oras para sa talakayan ay limitado (2 minuto). Pagtanggap ng mga sagot.

Ika-7 relay.

Ang mga mag-aaral na may relay ay tumatakbo sa paligid ng 4 na piraso ng chips. ahas Pagpasa ng wand sa susunod.

8 gawain . Presentasyon 7 slide

Ang mga mag-aaral mula sa parehong koponan ay lumapit sa projector at easel. Ang mga pamamaraan ng signal ng pagkabalisa ay ipinapakita sa screen. Kailangang itugma ng mga mag-aaral ang mga kahulugan sa mga senyales. Ang oras para sa talakayan ay limitado (1 minuto). Pagtanggap ng mga sagot.

ika-9 na relay.

Ang mga estudyante ay tumatakbo sa chip, tumakbo sa paligid nito, bumalik at hawakan ang kamay ng susunod na mag-aaral, silang dalawa ay tumakbo sa paligid ng chip, bumalik para sa susunod, atbp. (distansya 15m).

10 gawain . Presentasyon 8 slide

Ang mga mag-aaral mula sa magkabilang koponan ay lumapit sa projector.Mga uri ng sunog. Sinabi ng guro ang pangalan ng apoy, ang mag-aaral ng pangkat, sa pagpili ng guro, ay nagpapakita ng apoy na ito.

32 min.

Tiyaking tama

pagpoposisyon ng mga binti at braso sa simula, habang tumatakbo.

Tiyaking naipasa nang tama ang baton.

Tiyaking tama

pagpoposisyon ng mga binti at braso sa simula, habang tumatakbo, nagsasagawa ng isang gawain.

Tiyaking tama

Sinusuri ang kawastuhan ng gawain.

Tiyaking tama

pagpoposisyon ng mga binti at braso sa simula, habang tumatakbo

Sinusuri ang kawastuhan ng gawain.

Kapag nakumpleto ang gawain, huwag paghiwalayin ang iyong mga kamay at lahat ay tumatakbo sa paligid ng mga chips.

III

Panghuling bahagi

2 minuto

Konstruksyon, pagkalkula ng mga puntos na natanggap, pagbubuod.

2 minuto

Markahan ang nanalong koponan, mga aktibong mag-aaral, magbigay ng mga marka.

Panitikan:

    Komprehensibong programa pisikal na edukasyon mga mag-aaral. SA AT. Lyakh, A.A. Zdanovich, grade 1-11. 1-11 baitang. Para sa mga guro ng pangkalahatang institusyong pang-edukasyon. ika-7 ed. – M.: Edukasyon, 2010.

    Mga Batayan ng kaligtasan sa buhay, ika-6 na baitang, Smirnov A.T., Khrennikov B.O., 2012.

rehiyon ng Tver

distrito ng Maksatikhinsky

nayon Rivitsky st. Mira, 16 "B"

MBOU "Rivzavodskaya Secondary School"

Guro ng Pisikal na Edukasyon

Trofimova Natalya Alexandrovna.

taong 2014

Pinagsamang diskarte sa konstruksyon prosesong pang-edukasyon nagbibigay-daan sa iyo upang ganap na mapagtanto ang pinakamataas na saklaw ng kamalayan ng indibidwal: lohikal-konsepto, halaga-semantiko, moral-aesthetic, isinasaalang-alang ang mga malikhaing hilig, hilig, kakayahan at indibidwal na katangian ng mga bata. At ibahin din ang paunang pagganyak sa paglalaro ng mga mag-aaral sa klase sa pagganyak na pang-edukasyon

Ang layunin ng pinagsama-samang mga aralin ay upang ma-optimize ang proseso ng pag-aaral sa mga paksa ng pisikal na edukasyon at kaligtasan sa buhay batay sa aktibong nagbibigay-malay at malikhaing aktibidad, kung saan ang mga mag-aaral ay kumilos bilang aktibong kalahok sa proseso ng edukasyon, matutong malikhaing ilapat ang nakuha na kaalaman at isalin ito sa mga larawan, ito naman ay dapat magpapataas ng interes ng mga mag-aaral sa paksa.

Ang isang pinagsamang aralin ay naglalayong hindi lamang upang pagsamahin ang kaalaman, ngunit din upang malutas ang isang bagong problema sa edukasyon, at palaging naglalayong sa magkasanib na pagkamalikhain ng pangkat ng pagtuturo at mag-aaral, kapwa sa panahon ng paghahanda at sa panahon ng pagpapatupad nito.

Ang karanasan ng pagsasagawa ng pinagsamang mga aralin ay nagpakita na ang bata ay binibigyan ng isang mahusay na pagkakataon upang ipahayag ang kanyang sarili sa posisyon ng isang malikhaing paksa, upang makisali sa mga aktibidad para sa layunin ng pagsasakatuparan sa sarili o pagsubok sa kanyang mga kakayahan, upang ipakita ang kanyang interes at aktibidad, upang bumuo ng mga prosesong nagbibigay-malay at mga lugar ng interpersonal na komunikasyon nang mas malawak.

Tiyak na isinama mga sesyon ng pagsasanay batay sa istraktura ng balangkas ng mga aralin:

Binibigyang-daan kang tiyakin ang isang katanggap-tanggap na kumbinasyon ng lahat ng mga disiplina na pinag-aralan sa elementarya;

Mag-ambag sa katuparan ng mga layunin at layuning pang-edukasyon na kinakaharap ng bawat asignaturang akademiko na nakikilahok sa integrasyon;

Kumilos bilang isang link sa pagitan ng mga akademikong paksa upang bumuo ng isang holistic na larawan ng aksyon, kababalaghan, proseso na pinag-aaralan;

Lumikha ng mga kondisyon para sa kaligtasan kalusugang pangkaisipan mga mag-aaral sa pamamagitan ng regular na makatwirang pagbabago ng mga uri ng mga aktibidad na pang-edukasyon;

Pinasisigla nila ang pagbuo ng mga produktibong kasanayan sa komunikasyon at ang pagkuha ng karanasan na nagpapalawak ng panlipunang espasyo ng indibidwal.

Paano epektibo ang pinagsamang mga aralin?

Una, dahil ang aralin ay lumalampas sa karaniwang tinatanggap na mga pamantayan - pagtuturo, pagbuo at pagtuturo - bilang isang kanais-nais na anyo bilang karagdagan sa karaniwang buhay aralin sa paaralan.

Pangalawa, dahil ang pangangailangan na magkatuwang na ipatupad ang problemang iniharap sa aralin ay nangangailangan ng mga guro na maging angkop sa emosyonal na sitwasyon sa klase, sa pagbabago ng sitwasyon sa panahon ng aralin at sa bawat isa. Pagkatapos ng lahat, ang anumang aralin, kahit na isang maingat na inihanda, sa oras ng pagpapatupad nito ay palaging nangangailangan ng kakayahang umangkop at kakayahang mag-improvise mula sa guro.

Pangatlo, ang mekanismo ng sabay-sabay-sunod na pagtuturo na kasangkot sa proseso ng aralin ay bumubuo, kasama ang lumang sistema (guro-mag-aaral, mag-aaral-mag-aaral), isang bagong linyang pang-edukasyon ng komunikasyon ng guro-guro, na mas malapit sa pagbuo ng tao- komunikasyong interpersonal sa tao.

Maaaring saklawin ng pinagsama-samang aralin ang lahat ng uri ng mga aktibidad na nagbibigay-malay, at sa bawat pagkakataon ay maaaring mapalawak ang mga malikhaing gawain. Ang pagsasagawa ng pinagsama-samang mga aralin ay maaaring isaalang-alang hindi lamang bilang isang pagkakataon upang ipakita at pagsamahin ang mga bagay sa isang maginhawang anyo sa isang holistic na imahe, ngunit din sa pamamaraang pagbuo ng aktibidad ng nagbibigay-malay ng mga mag-aaral. Ang mga batang may nabuong aktibidad sa pag-iisip ay mas mabilis na nabubuo kapag nakikibahagi sa anumang aktibidad, ito man ay naglalaro, nag-aaral o nagtatrabaho; Ang mga batang ito, kung sila ay nabigo, ay hindi sumusuko, hindi tumitigil sa pagsisikap na makamit ang tagumpay, ngunit, sa kabaligtaran, mas nagsisikap na makamit ang tagumpay. Bilang resulta, natututo silang independiyenteng pagtagumpayan ang mga paghihirap na lumitaw sa kanilang landas sa buhay, at, sa pamamagitan ng matagumpay na pagtagumpayan sa mga paghihirap na ito, nauuna sila sa kanilang mga kapantay sa pag-unlad. Siyempre, depende ito sa kung paano siya tinatrato ng mga matatanda sa paligid ng bata kapag nagtagumpay o nabigo ang bata.

Ang aktibong gawain ng guro na palawakin at palalimin ang integrasyon ay isa sa mga mahalagang paraan sa komprehensibong paglutas ng mga problema sa pag-aaral, pagtaas ng motibasyon, may layuning pagkilos, organisasyon at pagpapanatili ng mga holistic na aktibidad na naglalayong makamit ang isang tiyak na layunin. Pati na rin ang pagtuturo sa mga mag-aaral, pagbuo ng kanilang mga malikhaing kakayahan.

Abstract

pinagsamang aralin

sa pisikal na edukasyon at kaligtasan sa buhay sa ika-2 baitang.

Ang petsa ng: _________________

Paksa ng aralin: Pag-uugali ng tao sa matinding sitwasyon.

Layunin ng aralin:

Upang mabuo ang kaalaman at ideya ng mga batang mag-aaral tungkol sa pagmamasid sa tamang pag-uugali sa matinding sitwasyon gamit ang halimbawa ng mga kasanayan sa motor at kakayahan.

Mga gawain:

1) bumuo ng liksi at bilis ng paggalaw sa mga karera ng relay, koordinasyon ng mga paggalaw sa pagtakbo, at bumuo ng matatag na balanse.

2) ulitin at pagsama-samahin ang mga alituntunin ng pag-uugali ng tao sa kalikasan.

3) bumuo ng mga pangunahing alituntunin ng pag-uugali sa kalikasan, malapit sa mga anyong tubig, at ang kakayahang ilapat ang mga ito sa kaso ng mga sitwasyong pang-emergency.

4) turuan ang mga bata na mabilis at maayos na pumila, pumuwesto sa hudyat ng guro, sundin ang mga alituntunin ng laro, magbigay ng tulong sa isa't isa, at igalang ang isa't isa.

5) magbigay ng mga tagubilin sa mga patakaran ng laro, na isinasaalang-alang ang mga katangian ng pisikal at edad ng mga mag-aaral.

Kagamitan para sa aralin: kagamitan sa palakasan.

Venue: sports hall.

Sa panahon ng mga klase.

  1. Panimulang bahagi.

Konstruksyon;

Mensahe ng paksa ng aralin.

Naghahanda sa pagtakbo

Ngayon ay magkakaroon tayo ng hindi pangkaraniwang aral.

Ilan sa inyo ang nag-camping?

Sino ang mga turista? Bakit hindi ka pumunta sa kagubatan mag-isa?

Kaya ikaw at ako ay pupunta sa kagubatan... (naglalakad ng pabilog)

Pumasok kami sa kagubatan at naglalakad sa isang clearing. Ano ang lumalaki sa kaliwa? (lumingon pakaliwa),

Ano ang lumalaki sa kanan? (lumingon sa kanan)

At sa paglilinis ay may mga berry na lumalaki (pagpili ng mga berry) - mga slope.

At ngayon ay maaari na lamang tayong maglakad nang patagilid, na ang ating kanang balikat ay pasulong, sa salit-salit na mga hakbang. (bilog)

Ikaw at ako ay natagpuan ang ating sarili sa isang sukal, kailangan nating yumuko at lumakad - dumaan tayo!

At may batis sa unahan, kailangan nating itawid ito sa isang troso, (nakataas ang mga ulo, magkabilang gilid) MABUTI!

At may latian sa unahan, kailangan nating tumawid sa hummocks (tumalon tayo sa hummocks)

Nakarinig kami ng kalabog, malamang na oso, ngunit natakot kami at tumakbo (tumatakbo ng pabilog)

At ngayon kasama ang landas (tumatakbo sa isang zigzag).

Pangkalahatang pagsasanay sa pag-unlad.

Nagsasagawa kami ng mga ehersisyo para sa koordinasyon ng postura at paggalaw

  1. pangunahing bahagi

Guys, naghihintay sa inyo ang mga seryosong pagsubok!

mga tagubilin: Paano kumilos sa panahon ng mga kumpetisyon:

1) Makinig nang mabuti sa mga utos ng guro.

2) Huwag maingay o magambala kung gusto mong manalo.

3) Tulungan ang isa't isa, panatilihin ang distansya habang tumatakbo.

1. gumapang sa isang mapanganib na lugar

Gumagapang kami sa mga banig nang hindi hinahawakan ng aming mga paa ang banig.

2.- Guys, nakakolekta na kayo ng panggatong, at ngayon kailangan ninyong magsindi ng apoy.

Paano at saan dapat gumawa ng apoy? (isa-isa naming sagot)

Huwag magsindi ng apoy sa tuyo, mainit na panahon.

Gumawa ng apoy na mas malapit sa lawa....

HUWAG KALIMUTANG PATAYIN ANG APOY!

3. I-set up ang tent.

Sino ang mas mabilis? (Ang mga kalahok ay kailangang humalili sa paggapang, ang una ay nakatayo sa dulo ng tolda, at ang pangalawa ay patuloy na sumusulong, at iba pa)

4. Pagpatay ng apoy

Pumila ang koponan sa layo na isang metro mula sa isa't isa at ipapasa ang bola mula sa gabay patungo sa trailer, pagkatapos ay sa kabilang direksyon.

Lahat ng mga lalaki ay tumawid, walang nalunod. Nagtulungan kayo! Magaling!

5. Ihatid ang kargamento.

Nag-dribbling ng basketball.

6. Tulungan ang isang kaibigan.

Ipagpaliban maliit na bola sa raketa sa dingding at likod.

7. Nagtatayo kami ng bahay.

Ito ay kinakailangan para sa bawat miyembro ng koponan na tumakbo sa isang tiyak na lugar at ilagay ang construction set (lid) upang ito ay lumabas na isang tore o bahay.

Magaling mga boys! Nakumpleto mo na ang mga gawain, ngayon alam mo na kung paano kumilos kung nakita mo ang iyong sarili sa isang matinding sitwasyon. At nais kong bigyan ang bawat isa sa iyo ng isang diploma - isang memo kung saan babasahin mo ang mga patakaran ng pag-uugali sa matinding mga sitwasyon.

  1. huling bahagi ng aralin

Konstruksyon

Pagbubuod

Suriin natin kung sino ang pinaka maasikaso? Guys, tatanungin ko kayo, at dapat kayong lahat ay sumagot nang sabay-sabay: "Ito ako, ito ako, ito ang lahat ng aking mga kaibigan!" Ngunit mag-ingat...

1.Sino ang nakarinig ng amoy ng paso

Nag-uulat ng sunog?

2. Sino sa inyo ang nakakakita ng usok,

Sabi niya: “Sunog! Nasusunog tayo!"

3. Sino sa inyo ang naglalaro ng apoy?

Umaga, gabi at hapon?

4. Sino, nakakaramdam ng gas sa apartment,

Tatawag ba siya sa 04?

5. Sinumang hindi nagsisindi ng apoy,

At hindi niya pinapayagan ang iba?

6. Sino ang mula sa nakababatang kapatid na babae

Ang mga bata ba ay nagtatago ng posporo sa bahay?

7. At aminin mo sa akin,

Sino sa inyo ang naglalaro ng apoy?

Memo para sa mga lalaki.

Habang lumalaki ang sanggol,

Iyan ay tatay, nanay, lola

Inakay nila siya sa kamay.

Sinusubaybayan ang seguridad

Upang walang mga pasa,

Para hindi masaktan ng kahit ano

At hindi siya nahulog sa bintana.

Ngunit ang sanggol ay lumaki na ...

Alam mo ba kung paano kumilos?

Pamilyar ba ito sa iyo?

Maging matulungin at maingat

At alamin na marami ang nakasalalay sa iyo.

Malaking gulo ang maiiwasan

Kung marunong kang kumilos.

Well, biglang may nangyaring masama,

Paano ka kumilos kung gayon?

Huwag mag-panic at huwag mawala

Subukang humanap ng makatwirang paraan.

Ginawaran

mag-aaral ng _________________ klase

MBOU "Rivzavodskaya Secondary School"

__________________________________________________________________

Para sa aktibong pakikilahok sa aralin at mahusay na kaalaman sa paksa:

"Pag-uugali ng tao sa matinding sitwasyon."

Guro ng pisikal na edukasyon: (N.A. Trofimova)