Lesson plan para sa physical education volleyball. Plano ng aralin sa volleyball-buod ng isang aralin sa pisikal na edukasyon (grade 7) sa paksa. Balangkas ng aralin sa pisikal na edukasyon
Olshansky Vladimir Aleksandrovich, guro ng pisikal na edukasyon, Secondary School No. 10 Otradny, rehiyon ng Samara.
Klase: 8 B aralin Blg. 15
Ang petsa ng: 21.10.2004.
Paksa ng aralin:Pagsasanay sa pamamaraan ng pagtanggap at pagpasa ng bola. Teknik ng pag-atake.
Paraan:in-line, frontal, indibidwal, grupo.
Uri ng aralin: pagsasanay.
Mga layunin ng aralin.
- Alamin ang pamamaraan ng direktang pag-atake.
- Pagbutihin ang pamamaraan ng pagtanggap at pagpasa ng bola mula sa itaas at ibaba gamit ang parehong mga kamay.
- Bumuo ng isang "pakiramdam para sa bola", liksi, katumpakan ng pagpasa, at koordinasyon ng mga paggalaw.
- Upang linangin ang tiyaga, kalooban, pagsusumikap, at magkakasamang tulong sa isa't isa.
Lokasyon: sports hall ng Municipal Educational Institution Secondary School No. 10
Paglalaan ng oras:________________
Bilang ng mga mag-aaral sa aralin: ___________________
Mga kagamitan sa palakasan:
1. Volleyballs
2. Mga bola ng gamot 20 pcs.
3. Volleyball card 15 pcs.
4. Mga bola para sa tennis 15 pcs.
№№ |
Dosis |
Pamamaraan ng organisasyon |
|
ako. |
Bahagi ng paghahanda |
10 min. |
|
1. Konstruksyon. Pagbati. Pag-uulat ng mga layunin ng aralin |
1 min. |
||
2.Paglalakad, ang mga uri nito: sa mga daliri sa paa, sakong, cross step, half squat, full squat, heel-to-toe roll. Gumulong mula sakong hanggang paa sa paglukso |
1 min. |
O/v sa postura, sa take-off, parallel ang mga paa, lumapag lamang sa lugar ng take-off |
|
3. Paglukso: sa dalawa, kanan, kaliwa, mula paa hanggang paa, na ang mga braso ay umiikot pasulong at paatras |
1 min. |
||
4. Tumatakbo: normal; itulak ang isa, tumalon pataas - abutin ang iyong kamay sa lambat; pareho, itulak gamit ang dalawa (ipaliwanag ang gawain ng mga binti, tulad ng isang pag-atakeng suntok) |
2 minuto. |
Bigyang-pansin (O/v) ang landing |
|
5. Mga galaw: kanan, kaliwang balikat pasulong na may mga gilid na hakbang sa gitnang tindig ng manlalaro ng volleyball; acceleration - imitasyon ng pagpasa ng bola sa net - pag-urong pabalik sa pangunahing tindig ng isang volleyball player |
1 min. |
Impormasyon sa mga diskarte sa paggalaw |
|
6. Paglukso ng dalawa sa kahabaan ng volleyball net. |
2 minuto. |
O/v sa isang cross step |
|
7. Panlabas na switchgear na gumagalaw at nasa lugar. |
2 minuto. |
O/v sa espesyal kontrol |
|
II. |
Pangunahing bahagi ng aralin |
25 min. |
|
Mga pagsasanay sa bola ng gamot: |
|||
1. Dalawang-kamay na underhand pass |
1 min. |
O/v - kamay na hindi mas mataas kaysa sa antas ng balikat |
|
2. Dumaan mula sa ibaba gamit ang kanan, pareho sa kaliwa |
2 minuto. |
||
3. Dalawang kamay na overhand pass |
2 minuto. |
O/v para sa "nagpapatong" ng mga kamay |
|
Mga ehersisyo na may bola ng volleyball |
|||
1. Juggling: pagtanggap at pagpasa ng bola mula sa itaas, mula sa ibaba |
1 min. |
O/v sa kamay |
|
2. Overhand pass |
2 minuto. |
O/V sa taas ng transmission |
|
3. Pagpapadala sa mga pares |
2 minuto. |
O/V sa katumpakan ng gear |
|
4. Pass pagkatapos tumalbog sa sahig |
2 minuto. |
O/v sa konsentrasyon, pagmamasid, kahandaan, katalinuhan, pagkaasikaso, bilis, koordinasyon ng mga paggalaw. |
|
5. Transmission na may convergence at divergence |
2 minuto. |
||
6. Pagtanggap mula sa ibaba "goalkeeper". |
1 min. |
||
Direktang strike: |
|||
1. Top feed sa dingding (side mesh) |
1 min. |
O/v sa bisig, kamay |
|
2. Nangungunang serve nang magkapares (light, palm strike) |
1 min. |
||
3. Paghahagis ng bola gamit ang dalawang kamay, tumama sa sahig |
1 min. |
O/v para sa "nagpapatong" ng mga kamay |
|
4. Paghahagis ng bola gamit ang dalawang kamay, tumama sa sahig habang tumatalon |
1 min. |
O/v sa lugar ng epekto |
|
5. Bola sa tuwid na kamay, sipa kanang kamay sa bola |
1 min. |
O/v para sa "nagpapatong" ng mga kamay |
|
6. Direktang pag-atakeng suntok mula sa iyong sariling paghagis |
1 min. |
O/v para sa impact sa pinakamataas na punto ng throw, feet parallel, vertical jump, soft landing |
|
7. Magkapareha. Ihagis bola ng tennis sa isang tumatakbong pagtalon sa ibabaw ng lambat. |
1 min. |
O/v para sa walang tigil na paglipat mula run-up hanggang jump. Ihagis gamit ang isang tuwid na kamay na may aktibong paggalaw ng kamay |
Institusyong pang-edukasyon sa munisipyo
Pangkalahatang sekondaryang paaralan Blg. 2
Buksan ang aralin sa ika-5 baitang
bilang bahagi ng yugto ng lungsod ng kumpetisyon na "Guro ng Taon 2009"
Inihanda ni: guro
pisikal na kultura
Kuklina Zoya Viktorovna
Pyatigorsk
Nobyembre 2009
Abstract
aralin sa pisikal na edukasyon
para sa mga mag-aaral sa ika-5 baitang ng Municipal Educational Institution Secondary School No
Paksa: volleyball
Layunin ng aralin:
upang mabuo ang pisikal na kultura ng indibidwal;
palawakin ang mga functional na kakayahan ng mga mag-aaral;
linangin ang mga katangiang moral at kusang loob;
itaguyod ang pag-unlad ng mental at indibidwal na mga katangian ng pagkatao.
Layunin ng aralin:
Pag-aaral ng pamamaraan ng pagtanggap at pagpasa ng bola mula sa ibaba.
Pagpapabuti ng pamamaraan ng pagtanggap at pagpasa ng bola mula sa itaas sa lugar
Pag-unlad ng bilis at kakayahan sa koordinasyon
Lesson plan.
Venue: sports hall.
Imbentaryo: mga basketball(ayon sa bilang ng mga mag-aaral), chalk, marker: mga bilog na papel at mga butones, chips, felt-tip pen, mga bola.
Dosis |
WMD |
||
1. Bahagi ng paghahanda |
|||
Konstruksyon (pag-aayos ng mga mag-aaral para sa aralin). “Maging pantay!” "Sa atensyon!" Pagbati: "Hello, guys!"...Sa pagkakasunud-sunod, "Bayaran ang mga bayarin!" ... "Mahinahon!" “Maging pantay!” "Sa atensyon!" "Tama!" Sa likod ng gabay na "Leave-to!" "Marso!" Naglalakad, tumatakbo: yumuko ang iyong mga siko, pumunta sa mabilis na paglalakad, light jogging "Marsh!" I.p. - mga daliri sa "lock"; 1-4 - pabilog na paggalaw mga kamay. I.p. – ipakuyom ang iyong mga daliri sa isang kamao. 1-4 - pabilog na paggalaw na may mga armas pasulong; 5-8 - mga pabilog na paggalaw sa likod ng mga braso. IP - mga kamay sa sinturon. 1-4 - tumalon pasulong gamit ang kanang bahagi; 5-8 - tumalon pasulong sa kaliwang bahagi. ORU upang maibalik ang paghinga. huminga sa ilong, itaas ang mga braso; huminga nang palabas sa pamamagitan ng bibig, mga kamay pababa. |
O.S., pagtukoy sa dami ng komposisyon ng mga mag-aaral. Atasan ang mga mag-aaral na gawin ang lahat ng pagsasanay sa utos. Turuan ang mga mag-aaral: tapos na ang ehersisyo. Ipaliwanag ang mga gawain sa daan. Magbigay ng mga tagubilin upang mapanatili ang distansya. |
||
Pangkalahatang mga pagsasanay sa pag-unlad na may mga basketball. |
|||
I.p. - ang bola ay nasa ibaba sa ibabang mga kamay. 1-4 - tuwid na mga braso na nakataas ang bola, naglalakad sa mga daliri ng paa. 5-6- mga kamay na may bola sa likod ng ulo, naglalakad sa takong |
Nagba-basketball ang mga estudyante ang gabay ay humihinto sa isang tiyak na lugar (ang lugar ay tinutukoy ng chip). |
||
I.p. – ibinaba ang mga kamay na may bola. 1-2 - pasulong, itaas ang iyong mga kamay gamit ang bola, yumuko; |
|||
I.p. - ang bola ay nasa harap sa tuwid na mga kamay. 1 – lunge gamit ang kanang paa na may pagliko sa kaliwa. 2 – lunge kaliwang paa na may pagliko sa kanan. |
Paalalahanan ka na panatilihin ang iyong distansya. |
||
I.p. – hawakan ang bola sa tuwid na mga kamay sa harap mo. 1 - indayog gamit ang iyong kanang paa, hawakan ang bola gamit ang iyong daliri habang gumagalaw. 1 - indayog gamit ang iyong kaliwang paa, hawakan ang bola gamit ang iyong daliri habang gumagalaw. |
Panatilihing tuwid ang iyong likod. |
||
2. Pangunahing bahagi. |
|||
Mga pamamaraan para sa pagganap ng tindig ng isang manlalaro ng volleyball at mga paraan ng paggalaw sa paligid ng court na walang bola: gawin ang tindig ng isang manlalaro ng volleyball na sinusundan ng imitasyon ng isang overhead pass ng bola; tumakbo nang paharap, huminto sa senyales, kunin ang panimulang posisyon - tindig ng manlalaro ng volleyball, tumakbo nang paatras, tindig ng manlalaro ng volleyball (mula sa baseline hanggang sa net at likod); na may karagdagang hakbang sa kanan at kaliwa mula sa gilid na linya ng volleyball court hanggang sa kabilang linya. |
Formation sa front line, ilagay ang mga bola. Sa pagtatapos ng pagsasanay na ito, kukunin ng mga pangalawang numero ang mga bola at pumila sa tapat ng kabilang koponan. |
||
Ituro ang pamamaraan ng pagtanggap at pagpasa ng bola gamit ang dalawang kamay mula sa ibaba: tumayo ng isang manlalaro ng volleyball, hawak ang bola sa iyong mga pulso gamit ang mga tuwid na braso, at gawin ang mga sumusunod na paggalaw: (Larawan 2) pag-ugoy ng iyong mga braso pataas at pababa at sa mga gilid; extension at baluktot ng mga binti, gayahin ang isang mas mababang gear. pindutin ang bola sa sahig, magsagawa ng overhead pass pagkatapos tumalbog ang bola at saluhin ang bola. (Larawan 3) |
Kapag tinatanggap ang bola, ang mga kamay ng mag-aaral ay nasa harap ng katawan, ang isang kamay ay ipinasok sa isa pa, ang mga bisig ay naka-deploy upang ipasa ang bola. Kunin ang atensyon ng mga mag-aaral sa pagbaba ng kanilang mga kamay pababa. Ito ay nagpapahintulot sa iyo na ituwid ang iyong mga braso sa mga kasukasuan ng siko hangga't maaari. Kapag nagsasagawa ng pass, ang mga braso lamang ang gumagana sa mga joint ng balikat. |
||
Sa pares: ang unang manlalaro ay inihagis ang bola sa isang posisyon na maginhawa para sa pang-ibaba na gear, ibinabalik ng pangalawa ang bola na may mababang gear. |
|||
3 . Pagpapabuti ng pamamaraan ng pagtanggap at pagpasa ng bola sa overhand gamit ang dalawang kamay. Mga indibidwal na pagsasanay: pagpasa ng bola sa sarili sa lugar: sa isang naibigay na taas, binabago ang taas mula sa pinakamababa hanggang sa pinakamataas. magsanay nang pares: magsagawa ng top pass sa itaas ng iyong sarili, pagkatapos ay isang top pass sa mag-aaral na nakatayo sa tapat; counter overhead pass ng bola (Fig. 4) |
Pagkatapos ng isang serye ng mga programa, ang mga mag-aaral ay nagbabago ng mga tungkulin |
||
4.Pagpapaunlad ng bilis at mga kakayahan sa koordinasyon. Ang miyembro ng koponan ay nakatayo sa isang bilog na may radius na 1 metro. Sa isang senyas, ibinabato niya ang bola, tumakbo palabas ng bilog, nag-iwan ng isang bagay sa itinalagang lugar, bumalik sa bilog at sinalo ang bola. Ibinabato ng pangalawang kalahok ang bola, tumakbo palabas ng bilog, kinuha ang bagay, bumalik sa bilog at sinalo ang bola. Ang mga nakatapos ng gawain nang mas mabilis at hindi naghulog ng bola ay panalo. (Fig.5) |
|||
3. Pangwakas na bahagi. Konstruksyon, buod, takdang-aralin Mga ehersisyo sa postura, organisadong pag-alis mula sa gym |
|||
kanin. 1 |
|||
d paggalaw ng mga mag-aaral sa mga hakbang patungo sa panimulang posisyon.
n paglipat sa kaliwang bahagi pasulong na may mga gilid na hakbang
n paglipat sa kanang bahagi pasulong na may mga gilid na hakbang
◘ Guro ● Mga mag-aaral
kanin. 4
kanin. 5
Panitikan.
1. G.A. Kolodnitsky Pagpaplano at organisasyon ng mga klase - Bustard, M., 2006
2. G.P. Bogdanov Mga aralin sa pisikal na edukasyon - Edukasyon, 1979
3. A.G. Furmanov Volleyball.- Sports. M., 1983
Andreyanov Nikolay Viktorovich
Institusyong pang-edukasyon: GBPOU "Kulebak Metallurgical College"
Maikling paglalarawan ng trabaho:
Petsa ng publikasyon: 2019-12-09
Buod ng isang aralin sa pisikal na edukasyon sa paksang "Komprehensibong pagsasanay sa mga pangunahing elemento ng laro ng volleyball" Andreyanov Nikolay Viktorovich GBPOU "Kulebak Metallurgical College" Balangkas ng isang aralin sa pisikal na edukasyon sa paksa: "Komprehensibong pagsasanay sa mga pangunahing elemento ng laro ng volleyball." Aralin sa pag-aaral ng bagong materyal para sa mga mag-aaral sa unang taon. Dinisenyo sa prinsipyo ng pagsasanay sa circuit.
Tingnan ang sertipiko ng publikasyon
Buod ng isang aralin sa pisikal na edukasyon sa paksang "Komprehensibong pagsasanay sa mga pangunahing elemento ng laro ng volleyball"
Paksa: "Komprehensibong pagsasanay sa mga pangunahing elemento ng laro ng volleyball."
Uri ng aralin sa pagwawasto: pag-aaral ng bagong materyal.
Programa: Komprehensibong programa pisikal na edukasyon mga mag-aaral. 1-11 baitang. Lyakh Vladimir Iosifovich, Zdanevich Alexander Alexandrovich, Enlightenment, 2012.
Inihanda
Guro
Pisikal na edukasyon
GBPOU KMK
Andreyanov N.V.
Lesson plan para sa pisikal na kultura.
Paksa ng aralin:Komprehensibong pagsasanay sa mga pangunahing elemento ng volleyball.
Target aralin: pagpapasikat ng volleyball sa mga mag-aaral, na kinasasangkutan ng mga bata sa sistematikong pisikal na edukasyon at palakasan.
Mga gawain:
Pang-edukasyon:
1. Pagpapabuti ng pamamaraan ng pagpasa, overhead direct serve, attacking (forward) strike at blocking.
2. Pagkilala sa mga taktika mga laro.
3.Pag-unlad mga katangian ng bilis-lakas, liksi, lakas ng pagtitiis.
4. Pagsubok ng kaalaman sa bahaging “Volleyball”.
Kaayusan
1. Edukasyon ng tamang postura.
2. Pagsasanay sa pagpipigil sa sarili sa pisikal na aktibidad.
Pang-edukasyon
1. Pagbuo ng lakas ng loob, pagsasarili, organisasyon, disiplina, at matulungin na saloobin sa mga kasama.
Paraan: grupo, pangharap, mga teknolohiya sa paglalaro, mga kumplikadong teknolohiya sa pagsasanay.
Imbentaryo at kagamitan: mga volleyball, hanging balls, gymnastic stick, laptop, multimedia presentation.
Lokasyon: gym.
Dosis ng ehersisyo | Mga tagubilin sa organisasyon at pamamaraan |
|
Bahagi ng paghahanda 1.Komunikasyon ng mga layunin ng aralin 2.Drill exercises (kanan, kaliwa, bilog) 3. Mga uri ng paglalakad: - Regular na paglalakad -Naglalakad sa mga daliri sa paa - Naglalakad sa labas paa, sa loob ng paa - Regular na paglalakad 4.Mga uri ng pagtakbo: -Mabagal na pagtakbo –Pagpapabilis ng 30 m - Regular na pagtakbo 5. Mga ehersisyo upang maibalik ang paghinga: 1-4 - huminga, itaas ang mga braso, sa mga gilid 5-8 - huminga nang palabas, ibaba ang mga braso, sa magkabilang gilid | 12 min | Sinusuri ang kahandaan ng mga mag-aaral Diretso sa likod, magkadikit ang mga talim ng balikat Huminga nang malalim hangga't maaari, huminga nang dahan-dahan at maayos |
Panlabas na switchgear na walang mga item 1.I.P. mga kamay sa sinturon, mga pabilog na paggalaw ng ulo 1-4 - pabilog na paggalaw ng ulo sa kanan 5-8 - pabilog na paggalaw ng ulo sa kaliwa 2.I.P. mga kamay sa sinturon, nakatagilid ang ulo: 1 - pasulong 2 - likod 3 - kaliwa 4 - tama 3.I.P. magkadikit ang mga binti, magkatabi ang mga braso, magkahawak ang mga kamay 1-4 – pag-ikot ng mga kamay papasok 5-8 – panlabas na pag-ikot gamit ang mga kamay 4.I.P. – O.S., mga braso sa gilid 1-4 – pabilog na paggalaw na may mga bisig pasulong 5-8 – pabilog na paggalaw na nakatalikod ang mga bisig 5.I.P. – O.S., mga braso sa gilid 1-4 – pabilog na paggalaw na may mga braso pasulong 5-8 – mga pabilog na paggalaw na nakatalikod ang mga braso Ang parehong ehersisyo na may pagdaragdag ng mga jumps 6.I.P. paa na mas malawak kaysa sa lapad ng balikat, yumuko pasulong: 1 - sa kanang binti 2 - sa kaliwang binti 3 - sa gitna 4 – I.P. 7.I.P. – O.S. 1 - umupo 2 - tumalon 3 - umupo 4 - tumalon | 4 x 4 4 x 4 4 x 4 4 x 4 4 x 4 4 x 4 4 x 4 | Gumawa ng tilts ng maayos Makinis na pagyuko, paghawak ng ulo sa balikat, dibdib Mga siko 90° sa antas ng dibdib Ang amplitude ng paggalaw ng braso ay kasing laki hangga't maaari Subukang hawakan ang iyong noo sa iyong tuhod, mga palad sa sahig Tumalon nang mataas hangga't maaari |
Mga espesyal na pagsasanay 1. Pabilog na paggalaw gamit ang mga kamay sa posisyong "lock". 2. Pagkuskos ng mga kamay. 3. Pabilog na paggalaw ng mga binti sa mga kasukasuan ng tuhod. 4. Pabilog na paggalaw ng mga binti sa mga kasukasuan ng bukung-bukong. | 2 minuto | Isagawa ang mga pagsasanay nang sunud-sunod sa utos ng guro Subaybayan ang hanay ng paggalaw |
Pangunahing bahagi 1. Distribusyon ng mga mag-aaral sa mga “istasyon”. 2.Magtrabaho sa mga istasyon. Ang unang "istasyon". Tumatakbo nang may biglaang paghinto at pagbabago ng direksyon. Pangalawang "istasyon". Overhand pass na may dalawang kamay ng bola na nasuspinde sa isang kurdon. Ikatlong "Istasyon". Paggaya ng pagtanggap ng bola mula sa ibaba gamit ang dalawang kamay pagkatapos gumalaw. Ikaapat na "istasyon". Ang paghagis ng bola sa itaas mo sa isang tiyak na taas. Ikalimang "istasyon". Paglukso ng suspendidong bola. Ikapitong "istasyon". Pagmamasid sa mga galaw ng mga manlalaro kapag nagtatanggol sa "forward angle". Ikawalong "istasyon". Gumagalaw sa isang bilog habang nakahiga sa iyong mga daliri sa paa. 3.Mapagkumpitensyang mga gawain sa laro. Laro "Pumunta sa parisukat." Larong "Falling Stick". | 28 min 2 minuto 16 min 10 min | Panoorin ang mabilis na pagbabago sa direksyon ng paggalaw. Ibigay ang atensyon ng mga mag-aaral sa koordinasyon ng gawain ng mga binti at braso. Kontrolin ang mga paggalaw at napapanahong koneksyon ng mga kamay Subukang ihagis ang bola sa parehong taas. Subukang pindutin ang eksaktong gitna ng bola. Panoorin ang paggalaw ng iyong kamay kapag humahampas. Tingnan ang pagtatanghal. Bigyang-pansin ang paggalaw ng mga manlalaro sa lahat ng mga zone. Subukang huwag mahulog sa iyong mga palad at panatilihin ang bilis. Tiyakin ang pagsunod sa mga patakaran ng laro. |
Panghuling bahagi 1.Gusali 2. Pagsusuri ng aralin 3. Mensahe d/z 4.Organized exit mula sa hall | 3 min. | Pag-uulat ng mga marka para sa aralin. Tumalon mula sa isang malalim na squat. |